Literary Awards in Kerala - PSC Current affairs

Literary Awards in Kerala - PSC Current affairs

 LITERARY AWARDS IN KERALA

LITERARY AWARDS IN KERALA


Ezhuthachan Award


1993 :Sooranad Kunjan Pillai 
1994 :Thakazhi Sivasankara Pillai 
1995 :Balamaniamma 
1996 :K.M. George 
1997 :Ponkunnam Varkey 
1998 :M.P. Appan 
1999 :K.P. Narayana Pisharody 
2000 :Pala Narayanan Nair 
2001 :O.V. Vijayan 
2002 :KamalaSurayya(Madhavikutty) 
2003 :T. Padmanabhan 
2004 :Sukumar Azhikode 
2005 :S. Gupta Nair
2006 :Kovilan 
2007 :O.N.V. Kurup 
2008 :Akkitham Achuthan Namboothiri 
2009 :Sugathakumari 
2010 :M. Leelavathi 
2011 :M.T. Vasudevan Nair 
2012 :Attor Ravi Varma 
2013 :M.K. Sanu 
2014 :Vishnunarayanan Namboothiri 
2015 :Puthussery Ramachandran 
2016 :C. Radhakrishnan 
2017 :K. Sachidanandan 
2018 :M.Mukundan 
2019 :P.Sachidanadhan (Anand) 
2020 :Paul Zacharia 
2021 :P. Valsala


Vallathol Award

1991 Pala Narayanan Nair 
1992 Sooranad Kunjan Pillai 
1993 Balamani Amma, Vaikom Muhammad    
                Basheer 
1994 Ponkunnam Varkey 
1995 M. P. Appan 
1996 Thakazhi Sivasankara Pillai 
1997 Akkitham Achuthan Namboothiri 
1998 K. M. George 
1999 S. Guptan Nair 
2000 P. Bhaskaran 
2001 T. Padmanabhan 
2002 M. Leelavathy 
2003 Sugathakumari 
2004 Ayyappa Paniker 
2005 M. T. Vasudevan Nair 
2006 O. N. V. Kurup 
2007 Sukumar Azhikode 
2008 Puthussery Ramachandran 
2009 Kavalam Narayana Panicker 
2010 Vishnunarayanan Namboothiri 
2011 C. Radhakrishnan 
2012 Yusuf Ali Kechery 
2013 Perumbadavam Sreedharan 
2014 P. Narayana Kurup 
2015 Anand 
2016 Sreekumaran Thampi 
2017 Prabha Varma 
2018 M. Mukundan 
2019 Paul Zacharia 
2020 Not Announced 

J.C Danial Award


1992 T. E. Vasudevan 
1993 Thikkurissy Sukumaran Nair 
1994 P. Bhaskaran 
1995 Abhayadev 
1996 A. Vincent 
1997 K. Raghavan 
1998 V. Dakshinamoorthy 
1999 G. Devarajan 
2000 M. Krishnan Nair 
2001 P. N. Menon 
2002 K. J. Yesudas 
2003 No award 
2004 Madhu 
2005 Aranmula Ponnamma 
2006 Mankada Ravi Varma 
2007 P. Ramdas 
2008 K. Ravindran Nair 
2009 K. S. Sethumadhavan 
2010 Navodaya Appachan 
2011 Jose Prakas 
2012 J. Sasikumar 
2013 M. T. Vasudevan Nair 
2014 I. V. Sasi 
2015 K. G. George 
2016 Adoor Gopalakrishnan 
2017 Sreekumaran Thampi 
2018 Sheela 
2019 Hariharan 

Odakuzhal Award



Year

Recipient

Work

1969

Vennikkulam Gopala Kurup

Tulsidasa Ramayanam 

1970

O. V. Vijayan

Khasakkinte Itihasam

1971

Vyloppilli Sreedhara Menon

Vida

1972

N. Krishna Pillai

Thiranjedutha Prabandhangal 

1973

Akkitham Achuthan Namboothiri

Nimisha Kshetram 

1974

K. Surendran

Maranam Durbalam 

1975

V. K. Govindan Nair

V. K. Govindan Nairude Krithikal 

1976

Nalankal Krishna Pillai

Krishna Tulasi 

1977

Lalithambika Antharjanam

Agnisakshi 

1978

Kainikkara Kumara Pillai

Naatakeeyam

1979

M. Leelavathy

Varnaraji 

1980

P. Bhaskaran

Ottakkambiyulla Thamburu

1981

Vilasini

Avakasikal

1982

Sugathakumari

Ambalamani 

1983

Vishnunarayanan Namboothiri

Mukhamevide 

1984

G. Kumara Pillai

Sapthaswaram 

1985

N. N. Kakkad

Saphalamee Yathra 

1986

Kadavanad Kuttikrishnan

Kalimuttam 

1987

Yusufali Kechery

Kechery Puzha

1988

Olappamanna

Nizhalana 

1989

M. P. Sankunni Nair

Chhathravum Chamaravum

1990

O. N. V. Kurup

Mrigaya

1991

P. Narayana Kurup

Nishagandhi 

1992

Thikkodiyan

Arangu Kanatha Nadan 

1993

M. T. Vasudevan Nair

Vanaprastham

1994

N. S. Madhavan

Higuita 

1995

T. Padmanabhan

Kadal

1996

Anand

Govardhanante Yathrakal 

1997

M. P. Veerendra Kumar

Athmavilekkoru Theerthayathra

1998

Asha Menon

Paraga Koshangal 

1999

Chandramathi

Rain Deer 

2000

Satchidanandan

Thiranjedutha Kavithakal 

2001

Ayyappa Paniker

Ayyappa Paniker Kavithakal 

2002

Mundur Krishnankutty

Enne Veruthe Vittalum 

2003

Zacharia

Thiranjedutha Kathakal 

2004

P. Surendran

Chinese Market 

2005

Njeralathu Surendran and KP Nair

Naatyacharyante Jeevithamudraka

2006

C. Radhakrishnan

Theekkadal Kadanju Thirumadhuram

2007

N. K. Desam

Mudra 

2008

K. G. Sankara Pillai

K. G. S. Kavithakal 

2009

Sreekumaran Thampi

Ammakku Oru Tharattu

2010

Unnikrishnan Puthoor

Anubhavangalude Nerrekhakal

2011

Subhash Chandran

Manushyanu Oru Amukham 

2012

Sethu

Marupiravi 

2013

K. R. Meera

Aarachaar 

2014

Rafeeq Ahammed

Rafeeq Ahammedinte Kruthikal

2015

S. Joseph

Chandranodoppam

2016

M. A. Rahman

Oro Jeevanum Vilappettathaanu 

2017

Aymanam John

Aymanam Johninte Kathakal 

2018

E V Ramakrishnan

Malayala novalinte desakalangal

2018

E V Ramakrishnan

Malayala novalinte desakalangal

2019

N Prabhakaran

Mayamanushya Odakkuzhal Award PD




Vayalar Award


വര്‍ഷം

വയലാര്‍ പുരസ്കാര ജേതാവ്

കൃതി

1977

ലളിതാംബിക അന്തർജ്ജനം

അഗ്നിസാക്ഷി

1978

പി.കെ. ബാലകൃഷ്ണൻ

ഇനി ഞാൻ ഉറങ്ങട്ടെ 

1979

മലയാറ്റൂർ രാമകൃഷ്ണൻ

യന്ത്രം 

1980

തകഴി ശിവശങ്കരപ്പിള്ള

കയർ 

1981

വൈലോപ്പിള്ളി ശ്രീധരമേനോൻ

മകരക്കൊയ്ത്ത്

1982

.എൻ.വി. കുറുപ്പ്

ഉപ്പ്

1983

വിലാസിനി

അവകാശികൾ

1984

സുഗതകുമാരി

അമ്പലമണി 

1985

എം.ടി. വാസുദേവൻ നായർ

രണ്ടാമൂഴം 

1986

എൻ.എൻ. കക്കാട്

സഫലമീയാത്ര 

1987

എൻ. കൃഷ്ണപിള്ള

പ്രതിപാത്രം ഭാഷണഭേദം

1988

തിരുനല്ലൂർ കരുണാകരൻ

തിരുനെല്ലൂർ കരുണാകരന്റെ കവിതകൾ

1989

സുകുമാർ അഴീക്കോട്

തത്ത്വമസി 

1990

സി. രാധാകൃഷ്ണൻ

മുൻപേ പറക്കുന്ന പക്ഷികൾ

1991

. വി. വിജയൻ

ഗുരുസാഗരം

1992

എം.കെ. സാനു

ചങ്ങമ്പുഴ - നക്ഷത്രങ്ങളുടെ സ്നേഹഭാജനം 

1993

പി. സച്ചിദാനന്ദൻ

മരുഭൂമികൾ ഉണ്ടാകുന്നത്

1994

കെ. സുരേന്ദ്രൻ

ഗുരു 

1995

തിക്കോടിയൻ

അരങ്ങു കാണാത്ത നടൻ 

1996

പെരുമ്പടവം ശ്രീധരൻ

ഒരു സങ്കീർത്തനം പോലെ 

1997

മാധവിക്കുട്ടി

നീർമാതളം പൂത്ത കാലം 

1998

എസ്. ഗുപ്തൻ നായർ

സൃഷ്ടിയും സ്രഷ്ടാവും 

1999

കോവിലൻ

തട്ടകം

2000

എം.വി. ദേവൻ

ദേവസ്പന്ദനം 

2001

ടി. പദ്മനാഭൻ

പുഴ കടന്നു മരങ്ങളുടെ ഇടയിലേക്ക് 

2002

കെ. അയ്യപ്പപ്പണിക്കർ

അയ്യപ്പപ്പണിക്കരുടെ കവിതകൾ 

2003

എം. മുകുന്ദൻ

കേശവന്റെ വിലാപം

2004

സാറാ ജോസഫ്

ആലാഹയുടെ പെൺ‌മക്കൾ 

2005

കെ.സച്ചിദാനന്ദൻ

സാക്ഷ്യങ്ങൾ 

2006

സേതു

അടയാളങ്ങൾ 

2007

എം. ലീലാവതി

അപ്പുവിന്റെ അന്വേഷണം

2008

എം.പി. വീരേന്ദ്രകുമാർ

ഹൈമവതഭൂവിൽ 

2009

എം. തോമസ് മാത്യു

മാരാർ - ലാവണ്യാനുഭവത്തിന്റെ യുക്തി ശില്പം

2010

വിഷ്ണുനാരായണൻ നമ്പൂതിരി

ചാരുലത 

2011

കെ.പി. രാമനുണ്ണി

ജീവിതത്തിന്റെ പുസ്തകം

2012

അക്കിത്തം

അന്തിമഹാകാലം

2013

പ്രഭാവർമ്മ

ശ്യാമമാധവം 

2014

കെ.ആർ. മീര

ആരാച്ചാർ

2015

സുഭാഷ് ചന്ദ്രൻ

മനുഷ്യന് ഒരു ആമുഖം

2016

യു.കെ. കുമാരൻ

തക്ഷൻകുന്ന് സ്വരൂപം

2017

ടി.ഡി. രാമകൃഷ്ണൻ

സുഗന്ധി എന്ന ആണ്ടാൾ ദേവനായകി 

2018

കെ.വി. മോഹൻകുമാർ

ഉഷ്ണരാശി 

2019

വി.ജെ. ജെയിംസ്

നിരീശ്വരൻ 

2020

ഏഴാച്ചേരി രാമചന്ദ്രന്‍

ഒരു വെർജീനിയൻ വെയിൽ കാലം 

2021

ബെന്യാമിൻ

മാന്തളിരിലെ 20 കമ്യൂണിസ്റ് വർഷങ്ങൾ